คางเก่าไม่ถูกใจ…ขอถอยคางใหม่กับDRK
ตามหัวข้อเลยค่ะ วันนี้จะมาเล่าถึงการแก้คางเสริมคางใหม่ อันเดิมที่เคยทำคือเสริมคางมาหลายปีมากแล้ว และทรงเริ่มไม่ถูกใจ มีแต่คนทักว่าคางยาวไปเหมือนแม่มด เวลาถ่ายรูปก็คือคางยาวมากค่ะ มันใหญ่ทู่ๆ บอกไม่ถูกค่ะ แล้วเวลาสัมผัสที่ปลายคางก็จะไม่เรียบ จะมีคลื่นๆ เลยตัดสินใจแก้ค่ะ ขอแก้เป็นครั้งสุดท้ายแล้ว เลยเลือกแก้ที่ DRK Beaty clinic ทำกับคุณหมอแมนนะคะ
![](https://static.wixstatic.com/media/b35456_86cad31eb8064673b620e375037ea60f~mv2.jpg/v1/fill/w_144,h_192,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/b35456_86cad31eb8064673b620e375037ea60f~mv2.jpg)
นี่ค่ะ ของเก่าที่เคยทำมาแล้ว คางยาวและหนา และดูไม่เรียบและดูเบี้ยวด้วยค่ะ
เลือกเสริมคางกับDRK เพราะที่นี่มีเทคนิคล็อคสกรู ป้องกันเบี้ยวเอียง เพราะหามาหลายที่ มีที่นี่น่าสนใจสุดค่ะ ไม่เป็นอันตรายด้วย อยู่ได้ตลอด
![](https://static.wixstatic.com/media/b35456_2e9826d991a548f8a713759ebdca7fcc~mv2.jpg/v1/fill/w_144,h_192,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/b35456_2e9826d991a548f8a713759ebdca7fcc~mv2.jpg)
มาแล้วค่ะ หลังแก้ประมาณ 1 วัน ไม่ค่อยบวมเท่าไหร่ค่ะ คุณหมอแมนค่อนข้างมือเบาเลยค่ะ ทำละเอียดมาก ใส่ใจทุกขั้นตอน ตั้งแต่วางซิลิโคน เลือกซิลิโคน เหลาซิลิโคนให้เข้ากับรูปคางด้วย เพราะเราบอกคุณหมอว่าขอเน้นธรรมชาติ ไม่เอายาวไป ขอแบบละมุนๆ
![](https://static.wixstatic.com/media/b35456_1c46153ac5e94485bceae442708828c9~mv2.jpg/v1/fill/w_144,h_192,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/b35456_1c46153ac5e94485bceae442708828c9~mv2.jpg)
เราเลือกทำแผลนอกนะคะ เพราะของเดิมแผลนอก อันนี้ประมาณวันที่ 3 ค่ะ ถือว่าบวมน้อยมากจริงๆ แทบดูไม่ออกเลยว่าผ่าตัดมา
![](https://static.wixstatic.com/media/b35456_48fe04b6f2764a629f56c12b3d426597~mv2.jpg/v1/fill/w_144,h_192,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/b35456_48fe04b6f2764a629f56c12b3d426597~mv2.jpg)
วันที่ 5 ค่ะ ถอดผ้ารัดออกแล้ว เริ่มเห็นทรงมาบ้าง แต่ก็ยังดูบวมอยู่ รอเข้าที่กว่านี้อีกนิด แต่โดยรวมคือชอบค่ะ
![](https://static.wixstatic.com/media/b35456_da5dcd6c17394fa3b3d189866908700f~mv2.jpg/v1/fill/w_144,h_192,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/b35456_da5dcd6c17394fa3b3d189866908700f~mv2.jpg)
วันที่ 7 ค่ะ หลังจากตัดไหม ก็คือแต่งหน้าได้แล้ว รู้สึกว่าหน้าละมุนขึ้นมากๆ คางรับกับใบหน้า ดูเรียบเนียนกลืนไปกับคางของเราเลย ดูธรรมชาติ แบบที่อยากได้เลยค่ะ ชอบมาก
![](https://static.wixstatic.com/media/b35456_8dcf8d616d1b4b02b9bb908c81d2d9d4~mv2.jpg/v1/fill/w_144,h_192,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/b35456_8dcf8d616d1b4b02b9bb908c81d2d9d4~mv2.jpg)
![](https://static.wixstatic.com/media/b35456_169b6d3f162e4109bc61008a3e1fa7d2~mv2.jpg/v1/fill/w_144,h_192,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/b35456_169b6d3f162e4109bc61008a3e1fa7d2~mv2.jpg)
โฟกัสคางกันก่อนเนอะ 5555 เสริมคางครั้งนี้ขอบอกเลยว่าถูกใจมาก คุณหมอแมนทำออกมาได้สวยมาก ดีไซน์รูปคางให้พอดี รับกับสัดส่วนใบหน้ามาก รู้สึกว่าหน้าละมุนขึ้น มีความมั่นใจมากขึ้น เทคนิคล็อคสกรูดีจริงค่ะ ใครที่สนใจอยากเสริมคาง ก็ลองไปสอบถามที่คลินิกดูนะคะ DRK BEAUTY CLINIC ราคาไม่แพง ได้ความสวยมาแบบคุณภาพ แบบพรีเมี่ยมเลยค่ะ คุณหมอน่ารักและเก่งมากด้วย
ปัจจุบันค่า
![](https://static.wixstatic.com/media/b35456_f1aa5fbde83145fcb6602c363d6d3aaf~mv2.jpg/v1/fill/w_125,h_125,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/b35456_f1aa5fbde83145fcb6602c363d6d3aaf~mv2.jpg)