ยกเครื่องหน้า ย้อนวัยก่อนไม่รอละนะ
สวัสดีค่ะ พี่ชื่อปนัดดานะคะ ต้องบอกก่อนว่า ถึงแม้พี่จะไม่ใช่สาววัยรุ่น แต่วัยอย่างพี่ก็ยังอยากสวยอยู่นะคะ ด้วยความที่อายุเริ่มมากขึ้น ปัญหาต่างๆบนใบหน้าก็เริ่มตามมาเป็นธรรมดา แต่เราก็ยังไม่อยากให้ใครมาเรียกว่า คุณป้า อ่ะเนอะ เลยต้องขอมาทำสวย อัพตัวเองให้ดูเด็กลงหน่อย ซึ่งพี่เลือกที่จะมาปรึกษากับคุณหมอที่ DRK BEAUTY CLINIC แถวเอกมัย ซอย 3 เรื่องการเสริมจมูกค่ะ เพราะจากที่ศึกษาข้อมูลมา รีวิวที่นี่เค้าแน่นมากๆ เสียงตอบรับดีสุดๆ วันนี้เลยนัดคุณหมอเพื่อมาปรึกษาปัญหา เพราะอยากแก้ไขหน้าตัวเองมากๆ ค่ะ พอมาถึงต้องบอกว่าบรรยากาศที่นี่ดีตั้งแต่เดินเข้ามาเลย คลินิกสะอาดดี ระหว่างที่นั่งรอพนักงานต้อนรับก็นำขนมมาให้ทานด้วย
ตอนที่คุยกับคุณหมอ คุณหมอแนะนำดีมากเลยค่ะ ประเมินให้หมดเลยว่า จมูกของพี่ทำทรงไหนได้บ้าง ทรงไหนที่เหมาะกับรูปหน้าของเรา ซึ่งตอนที่ปรึกษานอกจากจะแนะนำเรื่องการเสริมจมูกตามทรงที่พี่อยากได้แล้ว คุณหมอยังดูเรื่องการปรับรูปหน้าให้ด้วย เพราะว่าพี่เป็นคนที่ตาตก ทำให้หน้าดูเศร้าและแก่กว่าวัย อาจจะต้องใช้เทคนิค Sub Brow Lift หรือการศัลกรรมยกคิ้วร่วมด้วย เพื่อช่วยเรื่องความเหี่ยวย่นบริเวณคิ้วและดวงตาให้ดูยกกระชับมากขึ้น แต่ว่าพี่บอกคุณหมอไปว่าขอทำแค่จมูกก่อน เพราะว่าวันนั้นตั้งใจจะทำแค่จมูก ส่วนเรื่องการทำ Sub Brow Lift ขอตัดสินใจอีกที
![](https://static.wixstatic.com/media/b35456_1329fb8ab37b41b19b33d3f68c5670dc~mv2_d_2048_1361_s_2.jpg/v1/fill/w_147,h_98,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/b35456_1329fb8ab37b41b19b33d3f68c5670dc~mv2_d_2048_1361_s_2.jpg)
รูปก่อนทำจมูกค่ะ
![](https://static.wixstatic.com/media/b35456_0111894524dd46dd952965d268c004d6~mv2.jpg/v1/fill/w_139,h_246,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/b35456_0111894524dd46dd952965d268c004d6~mv2.jpg)
![](https://static.wixstatic.com/media/b35456_29e604b718fc4ce2a92022fe2d83eac1~mv2.jpg/v1/fill/w_139,h_246,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/b35456_29e604b718fc4ce2a92022fe2d83eac1~mv2.jpg)
ช่วงพักฟื้นค่ะ จมูกยังคงใส่เฝือกอยู่ ของพี่แทบไม่บวมเท่าไหร่ คุณหมอมือเบามากๆ
![](https://static.wixstatic.com/media/b35456_032e327095f24c3199d7fd97be687538~mv2_d_2048_1368_s_2.jpg/v1/fill/w_147,h_98,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/b35456_032e327095f24c3199d7fd97be687538~mv2_d_2048_1368_s_2.jpg)
![](https://static.wixstatic.com/media/b35456_534398b9762a48dd98bd917ee720dbbb~mv2_d_2048_1361_s_2.jpg/v1/fill/w_147,h_98,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/b35456_534398b9762a48dd98bd917ee720dbbb~mv2_d_2048_1361_s_2.jpg)
และนี่คือจมูกตอน ครบ 1 เดือนค่ะ ทรงสวย ถูกใจมากๆ ไม่เชิดจนเกินไป ใครๆก็ทักว่าทรงสวย
ถามกันใหญ่ว่าพี่ทำจมูกที่ไหน พอพี่เห็นจมูกออกมางานดีแบบนี้ คราวนี้ก็ชักได้ใจค่ะ อยากสวยขึ้นไปอีก
เลยตัดสินใจเข้าไปปรึกษาคุณหมอเรื่องการยกคิ้ว ตามที่คุณหมอได้แนะนำในครั้งแรก
คุณหมอบอกว่า การทำ Sub Brow Lift หรือการยกคิ้วนั้น จะช่วยให้ผิวหนังบริเวณคิ้วยกขึ้น สามารถช่วยแก้ไขปัญหารอยย่นที่หน้าผากและคิ้ว ทำให้ตาดูสดใสและไม่เศร้า แก้ปัญหาตาตกได้ดีค่ะ การทำผ่าตัดยกคิ้ว จะเหมาะกับคนที่มีอายุหน่อย เพราะหนังตาเริ่มตกแล้วนั่นเองค่ะ
![](https://static.wixstatic.com/media/b35456_81379440b0474416b6e30ba2bcdac0fa~mv2_d_2048_1368_s_2.jpg/v1/fill/w_147,h_98,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/b35456_81379440b0474416b6e30ba2bcdac0fa~mv2_d_2048_1368_s_2.jpg)
รูปก่อนผ่าตัดยกคิ้วค่ะ
![](https://static.wixstatic.com/media/b35456_f0032c583b7c4822941f992dd36d1fc1~mv2_d_2048_1368_s_2.jpg/v1/fill/w_147,h_98,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/b35456_f0032c583b7c4822941f992dd36d1fc1~mv2_d_2048_1368_s_2.jpg)
หลังผ่าตัดทันทีค่ะ ซึ่งทางคุณหมอจะเย็บแผลติดขอบด้านล่างของคิ้ว เพื่อเป็นการซ่อนแผลค่ะ
![](https://static.wixstatic.com/media/b35456_3e9a223aacbc4e66961a06ef6009a6b4~mv2_d_2048_1366_s_2.jpg/v1/fill/w_147,h_98,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/b35456_3e9a223aacbc4e66961a06ef6009a6b4~mv2_d_2048_1366_s_2.jpg)
นี่คือส่วนของใต้ขอบคิ้วที่ตัดออกค่ะ คุณหมอเอาออกให้เยอะเหมือนกันนะคะ
![](https://static.wixstatic.com/media/b35456_2b4cc56e16634a718ad6ac93211c9163~mv2_d_2048_1368_s_2.jpg/v1/fill/w_147,h_98,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/b35456_2b4cc56e16634a718ad6ac93211c9163~mv2_d_2048_1368_s_2.jpg)
หลังครบ 7 วัน ก็มาตัดไหม ให้คุณหมอติดตามอาการค่ะ
คุณหมอบอกว่าอาจจะต้องใช้เวลารอให้แผลหายสนิท ประมาณ 3-6 เดือน
![](https://static.wixstatic.com/media/b35456_35534607d9cb4cb3b33d218711431fee~mv2.jpg/v1/fill/w_139,h_246,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/b35456_35534607d9cb4cb3b33d218711431fee~mv2.jpg)
![](https://static.wixstatic.com/media/b35456_9552e2d0c7a743f6b75ee8d5aed6e4b7~mv2.jpg/v1/fill/w_139,h_246,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/b35456_9552e2d0c7a743f6b75ee8d5aed6e4b7~mv2.jpg)
![](https://static.wixstatic.com/media/b35456_c2442e8dd1bf467d91523cd1612dc6ce~mv2.jpg/v1/fill/w_130,h_230,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/b35456_c2442e8dd1bf467d91523cd1612dc6ce~mv2.jpg)
รูปหลังทำประมาณ 2 เดือนค่ะ ทุกอย่างก็เริ่มเข้าที่แล้ว จมูกก็ทรงสวยจริงๆค่ะ ส่วนแผลที่ใต้คิ้ว
ก็ค่อยๆจางลง ต้องขยันทายาตามที่คุณหมอสั่งนะคะ แต่ว่าพี่ก็ใช้การแต่งหน้าช่วยปิดรอยแผลเอา ตอนนี้ปลื้มสุดๆเลยค่ะ ใครๆก็ทักว่าหน้าเด็กขึ้น สวยขึ้น หมอที่นี่ไม่ทำให้ผิดหวังจริงๆค่ะ
ใครที่เริ่มจะเป็นสาวมีอายุและกำลังเจอปัญหาแบบพี่ ลองเข้ามาปรึกษากับคุณหมอดูก่อนนะคะ
DRK BEAUTY CLINIC เอกมัยซอย 3 ที่นี่เป็นระดับอาจารย์แพทย์ทั้งนั้นเลยค่ะ แถมราคาไม่แพงอีกด้วยนะค่า ^^